บ้านของ 6 สาว T-ara

jae_jaa
[ 23-08-2009 - 13:53:11 ]









Eun Jung
Name : Ham Eun Jung
DOB : December 12th, 1988
Height : 167 cm
Weight : 47 kg
Occupation : Korean Singer, Actress, Model
การศึกษา จบชั้นมัธยมจากโรงเรียนสตรีคงยอน
Education: DongGook University for Performance
Entertainment : Mnet Media

ผลงาน

Movies :
1999 - A-rong's Big Expedition
2002 - Madeleine as the Young SeongHye
2004 - Toji, the Land as BongSoon
2005 - The Beast and the Beauty as Haemi
2006 - Ice Bar as MiSook & The World of Silence as MinHee
2008 - Gosa, Death Bell as Kim JiWon

Music :
Color Pink Digital Single
SeeYa's "Are You Walking Away"
T-ara's "Good Person" in Cinderella Man OST Part 1

Music Videos :
Ft Island's "A Man's First Love Follows him to the Grave"
Ft Island's "Thunder"
FT Island's "Just One Person"
SG Wannabe's "가시리"

Commercials:
Ivy Club CF
Cuckoo Cooking Tools CF
Government Information Agency CF
Morning Rice Drink CF
Earth science Colors fleets CF


----------------------------------------------------------------------------




Name : Park Sun Young
Stage Name : Hyo Min
DOB : 1988
Occupation : Korean Singer, Actress
Education : SungGyoon University for Acting
Entertainment : Mnet Media

Music :
Color Pink Digital Single
T-ara's "Good Person" in Cinderella Man OST Part 1

Music Videos :
SG Wannabe's "멋지게이별 Dramatic Breakup (?)"
FT Island's "Heaven"
SS501's "Unlock"

http://cafe.daum.net/withssun
http://www.cyworld.com/wwww89

----------------------------------------------------------------------------





Name : Park Ji Yeon
DOB : June 7th, 1993
Height : 165 cm
Weight : 45 kg
Occupation : Korean Singer, Actress, Model
Education : HyeHwa High School for Girls
Entertainment Company: Mnet Media

Career:
- [2009.04] Seeya's Member (เข้าร่วมเป็นสมาชิกใหม่ของ ซีย่า แทนตำแหน่งที่ว่างลงของ นัมคยูริ)
- [2009] 그룹 '티아라' 멤버 (เป็นสมาชิกของวง T-ara)
- [20xx] 잡지 '신디더퍼키' (Cindy Magazine)
- [20xx] '쎄시' 모델 (Ssesi Model)
Award:
- [2008] 스마트 모델 선발대회 대상 (Smart Model, the target selection award / รางวัลของ Smart Model)
- [2007] APM모델 은상 (APM Model, Silver / น่าจะเป็น รางวัลรองชนะเลิศ ของ APM Model)
CF:
- [2008] 스마트 (Smart, School Uniform)
Music Video:
- 내사랑 울보 (SG Wanabe)
- 사랑해 (SG Wanabe)

รวบรวมประวัติโดย Rae_momo69 (All STAR Family @ soshifanclub.com)
cradit & thanks to.. daum.net, cyworld.com, yahoo korea, mnet

----------------------------------------------------------------------------





So Yeon ()
Name : Park so yeon {singer}
Born : October 5, 1987 a group of Tierra
chinchin Mnet Media Awards 2005 Song Festival

----------------------------------------------------------------------------





Bo Ram ()
Name :Jeon bo ram
Singer, CF model
Born :March 22, 1986
Group :Tierra
Jean of entertainment
2008 digital single debut album''Lucifer Project Vol 1.爱'
Family, father, mother jeonyoungrok yimiyoung
Attending college education myeongji

----------------------------------------------------------------------------





Q-Ri ()
Name : Lee Kyu Ri




PIngPiNg_Bing
[ 23-08-2009 - 14:12:00 ]







อ่า~ เปิดบ้านของ 6 สาว T-ARA เหมือนกันเย้ย
ยินดีที่ดั้ยรู้จักนะคร๊ะ ^ ^

ชื่อ ปิ๊ง คร๊ะ
แร้วจะแวะมาบ่อยๆนะ ^v^~
PluTo ZuN Za
[ 23-08-2009 - 15:51:35 ]







แวะมาเจิม บ้านค่าาา

ชื่อมินนะคะ อายุ 13 ปี

เปิดบ้าน SNSD อยู่ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ ^^
jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:44:02 ]













jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:44:25 ]







ยินดีที่ได้รู้จักนะคะทู๊กกกกกกกคน

^^
jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:45:51 ]
















jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:47:18 ]









jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:47:53 ]











jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:49:18 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:49:30 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:49:55 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:50:05 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:54:38 ]









jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:55:23 ]









jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:56:32 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:56:48 ]







jae_jaa
[ 23-08-2009 - 17:59:26 ]











jae_jaa
[ 23-08-2009 - 18:01:33 ]









jae_jaa
[ 23-08-2009 - 18:03:54 ]



















jae_jaa
[ 23-08-2009 - 18:06:10 ]







ต้องสมัครเป็นสมาชิกและ login เข้าสู่ระบบก่อนถึงจะสามารถลงความเห็นได้